GUJCET Answer Key 2023: ગુજકેટ આન્સર કી જાહેરઃ ફીઝિક્સ અને કેમિસ્ટ્રીમા બે માર્કસનું ગ્રેસિંગ

GUJCET Answer Key 2023: GUJCET એટલે ગુજરાત કોમન એન્ટ્રન્સ ટેસ્ટ. તે ગુજરાત માધ્યમિક અને ઉચ્ચતર માધ્યમિક શિક્ષણ બોર્ડ (GSHSEB) દ્વારા ગુજરાતની કોલેજો દ્વારા ઓફર કરવામાં આવતા એન્જિનિયરિંગ, ફાર્મસી અને અન્ય ક્ષેત્રોમાં અભ્યાસક્રમો કરવા માંગતા વિદ્યાર્થીઓ માટે હાથ ધરવામાં આવે છે. ગુજકેટમાં ૪૦ માર્કસનું બાયોલોજી, ૪૦ માર્કસનું ગણિતનું અને ૮૦ માર્કસનું કોમન ફીઝિકસ-કેમિસ્ટ્રીનું પેપર હતુ.ફીઝિક્સ-કેમિસ્ટ્રીમાં બે પ્રશ્નોમાં ભૂલો હોવાથી તેના વિકલ્પો સાચા ન આવી શકતા આ બંને પ્રશ્ન માટે પરીક્ષા આપનારા તમામ વિદ્યાર્થીએ બે ગુણ પ્રદાન કરવામા આવશે.

GUJCET આન્સર કી શું છે?

GUJCET આન્સર કી એ GSHSEB દ્વારા બહાર પાડવામાં આવેલ જવાબવહીછે જેમાં પરીક્ષામાં પૂછવામાં આવેલા તમામ પ્રશ્નોના સાચા જવાબો છે. તે ઉમેદવારોને તેમના પ્રદર્શનનું મૂલ્યાંકન કરવામાં અને તેમના સ્કોર્સનો અંદાજ કાઢવામાં મદદ કરે છે.

આન્સર કી સામાન્ય રીતે પરીક્ષા આયોજિત થયાના થોડા દિવસો પછી બહાર પાડવામાં આવે છે, અને તે GSHSEBની અધિકૃત વેબસાઈટ પર ઓનલાઈન ઉપલબ્ધ કરાવવામાં આવે છે.

GUJCET આન્સર કી શા માટે મહત્વપૂર્ણ છે?

જે ઉમેદવારોએ પરીક્ષા આપી છે તેમના માટે GUJCET આન્સર કી આવશ્યક છે કારણ કે તે તેમને તેમનું પ્રદર્શન નક્કી કરવામાં મદદ કરે છે. તેઓ તેમના સ્કોર્સનું મૂલ્યાંકન કરવા માટે આન્સર કીમાં આપેલા સાચા જવાબો સાથે તેમના જવાબોની તુલના કરી શકે છે.

વધુમાં, આન્સર કી ઉમેદવારોને તેમની ઇચ્છિત કોલેજોમાં પ્રવેશ મેળવવાની તેમની તકોનો અંદાજ કાઢવામાં મદદ કરે છે. તેઓ તેમના સ્કોર્સની ગણતરી કરવા અને તેમના રેન્કની આગાહી કરવા માટે આન્સર કીનો ઉપયોગ કરી શકે છે, જે તેમને તેમની કૉલેજ એપ્લિકેશન્સની યોજના બનાવવામાં મદદ કરે છે.

નોંધ:-આન્સર કી સામે જો કોઈ વાંધો હોય તો વિદ્યાર્થી ૧૭મી સુધી પ્રશ્નદીઠ ૫૦૦ રૂપિયા ભરી રજૂઆત કરી શકશે.

GUJCET આન્સર કી કેવી રીતે ડાઉનલોડ કરવી?

GUJCET આન્સર કી ડાઉનલોડ કરવા માટે, ઉમેદવારોએ નીચે આપેલા પગલાંને અનુસરવાની જરૂર છે:

 • GSHSEB ની સત્તાવાર વેબસાઇટની મુલાકાત લો.
 • GUJCET આન્સર કી માટે લિંક પર ક્લિક કરો.
 • જરૂરી ઓળખપત્રો દાખલ કરો જેમ કે રોલ નંબર, જન્મ તારીખ વગેરે.
 • જવાબ કી સ્ક્રીન પર પ્રદર્શિત થશે.
 • જવાબ કી ડાઉનલોડ કરો અને ભવિષ્યના સંદર્ભ માટે પ્રિન્ટઆઉટ લો.

GUJCET આન્સર કીનો ઉપયોગ કેવી રીતે કરવો?

GUJCET આન્સર કીનો ઉપયોગ કરવા માટે, ઉમેદવારોએ નીચે આપેલા પગલાંને અનુસરવાની જરૂર છે:

 • GSHSEB ની સત્તાવાર વેબસાઇટ પરથી આન્સર કી ડાઉનલોડ કરો.
 • આન્સર કીમાં આપેલા જવાબોની તમારા જવાબો સાથે સરખામણી કરો.
 • સાચા જવાબોની સંખ્યા અને ખોટા જવાબોની સંખ્યા ગણો.
 • તમારા સ્કોરની ગણતરી કરવા માટે GSHSEB દ્વારા આપવામાં આવેલ માર્કિંગ સ્કીમનો ઉપયોગ કરો.
 • તમારા સ્કોર અને પાછલા વર્ષના કટ-ઓફ માર્ક્સ પર આધારિત તમારા રેન્કની આગાહી કરો.

આ પણ વાંચો :-

Talati Model Paper 1: સિલેબસ મુજબ તૈયાર કરેલ તલાટી મોડેલ પેપર

સાયન્સ ફિઝિક્સ આન્સર કી 2023 -સોલ્યુશન | GSEB HSC Science Physics  Answer key 2023

અંતમાં, પરીક્ષામાં હાજર થયેલા ઉમેદવારો માટે GUJCET આન્સર કી એ એક મહત્વપૂર્ણ જવાબવહી છે. તે તેમને તેમના પ્રદર્શનનું મૂલ્યાંકન કરવામાં, તેમના સ્કોર્સનો અંદાજ કાઢવા અને તેમની રેન્કની આગાહી કરવામાં મદદ કરે છે. ઉમેદવારોએ GSHSEB ની અધિકૃત વેબસાઈટ પરથી આન્સર કી ડાઉનલોડ કરવી જોઈએ અને તેનો ઉપયોગ તેમની કોલેજની અરજીઓનું આયોજન કરવા માટે કરવો જોઈએ.

લેટેસ્ટ ન્યૂઝથી અપડેટ રહેવા માટે સોશ્યિલ મીડિયામાં અમારી સાથે જોડાઓ

2 thoughts on “GUJCET Answer Key 2023: ગુજકેટ આન્સર કી જાહેરઃ ફીઝિક્સ અને કેમિસ્ટ્રીમા બે માર્કસનું ગ્રેસિંગ”

 1. The truth is an individual charged in a crime will probably receive a raw offer, without the expert services of a reliable attorney. Therefore, in the event that you or a relative has been accused of carrying out a offense, don’t stop to get hold of one of our Orange county criminal defense lawyers experts. Our Staff We one occupy every rank and file utilizing the perfect law psyche in the neighborhood. All of us of professional professionals have become familiar with the law while the red-tape that complicates a range of criminal situations. Our criminal defense legal professionals are true masters. These law firms should never pass personal judgment on a customer faced with heinous criminal acts such as for instance murder, rape as well as child molestation. They must and also to the best of their capability defend a client who they might personally imagine to be blameworthy for the crime by which they have been charged. Also, they have to put away personalized viewpoints and beliefs and represent a customer that’s been charged with committing ineffable acts. For that reason, growing to be a criminal defense attorney at law not merely calls for work but true character to defending every single man or woman’s privileges provided underneath the law. Every single situation offers its very own definite sets of tests despite which region of the court room any defendant sits. Along with all types of law there are advantages and disadvantages, however with criminal law most appear to only look at cons. There’s always the alternative of a unjust conviction, a mistrial inside a remarkably relevant case, or the risks of dealing with vicious lawbreaker, specially their unique sustenance and various criminal types of large revenue. Many practitioners might agree totally that there was more information on negativies, then unfavorable suggestions that stick to the job, but the majority successful lawyers appear to be in a position to see beyond the severe words and practices, and therefore are in a position to begin to see the good that is released of practicing criminal law. The grand verdicts in which further confirm your customers purity towards the residential area, the range of the cases and clients, together with power to be cross reviewing witnesses within the court room almost every afternoon, usually are regarded. Should you want to find out more info on this unique topic browse my very own martial arts web site: drug trafficking attorney across Jurupa Valley CA

  Reply

Leave a Comment